Trang Chủ » Hỏi Đáp » Thời hạn của thẻ căn cước công dân là bao lâu ?

Thời hạn của thẻ căn cước công dân là bao lâu ?

⭕️ THỜI HẠN CỦA THẺ CĂN CƯỚC CÔNG DÂN LÀ BAO LÂU ???

Thời hạn của thẻ căn cước công dân là bao lâu?
Thời hạn của thẻ căn cước công dân là bao lâu?

⚠️ KHÔNG PHẢI AI CŨNG BIẾT 🤗🤗🤗

✦ Chả là mới đây LamPassPort.Pro có hỗ trợ làm nhanh thẻ căn cước cho một chị có hộ khẩu thường trú tại Hà Nội.
Năm nay chị đã 39 tuổi.
👉 Sau khi nhận được thẻ căn cước thì chị có gọi điện lại và phản ánh là thẻ căn cước của chị tại sao lại chỉ có thời hạn 1 năm và một mực khẳng định mới năm ngoái làm thẻ căn cước mà có hạn tới 15 năm 😨😨😨

🤜 Vậy LamPassPort.Pro lý giải điều này cho bạn theo quy định dưới đây:

Căn cứ vào Điều 21 Luật căn cước công dân 2014 quy định về độ tuổi đổi thẻ Căn cước công dân như sau:

1. Thẻ Căn cước công dân phải được đổi khi công dân đủ 25 tuổi, đủ 40 tuổi và đủ 60 tuổi.

2. Trường hợp thẻ Căn cước công dân được cấp, đổi, cấp lại trong thời hạn 2 năm trước tuổi quy định tại khoản 1 Điều này thì vẫn có giá trị sử dụng đến tuổi đổi thẻ tiếp theo.

Nghĩa là như trường hợp khách hàng ở trên thẻ căn cước mới cấp có giá trị trên thẻ là 1 năm nhưng vẫn có giá trị sử dụng cho đến năm 60 tuổi mới cần phải đổi mới.

Hotline: 0943.604.649
Right Menu Icon
1
Bấm Để Chat Ngay !?